Ynys Mon a Gwynedd yn paratoi ar gyfer y ffagl Olympaidd!
Bydd y fflam yn teithio drwy Ogledd Cymru ar ei ffordd i Llundain!
Mae yna ddisgwyl y bydd miloedd o bobl yn gwylio'r fflam ar ei thaith gyfnewid wrth iddi deithio drwy Wynedd ar Ddydd Llun Mai 28 ac Ynys Mon ar Ddydd Mawrth Mai 29.
Dyma daith y fflam a rhestr o'r ffyrdd fydd wedi eu heffeithio.
Dydd Llun Mai 28ain
Dolgellau 10:45 - 11:00 Ffordd Aran - Stryd Fawr - Coleg Merion-Dwyfor
Llan Ffestiniog 11:30 - 11:40 Allt Goch - diwedd 30mya
Blaenau Ffestiniog 11:43 - 12:00 Ffordd Manod - Maes Parcio Queens
Porthmadog 13:20 - 13:30 Cob, Rheilffordd Ffestiniog - Ffordd Penamser
Cricieth 13:40 - 13:55 Arwydd 30mya - Lôn Fêl
Pwllheli 14:05 - 14:15 Ffordd Abererch - Clwb Hwylio
Pwllheli 15:15 - 15:40 Clwb Hwylio - Ffordd Abererch - Asda - Stryd Fawr - Y Maes - Asda - garej Glandon
Bontnewydd 16:10 - 16:20 Cartref - Meifod
Caernarfon 16:22 - 17:20 Tesco - Penllyn (safle bysiau) - Maes - o amgylch y Castell - Stryd y Farchnad - Ffordd Balaclafa - Cae Gwyn
Felinheli 17:20 - 17:30 Arwyddion 30mya - arwyddion cyflymder cenedlaethol
Bangor 17:40 - 18:30 Gyferbyn â Ffordd Siliwen - Bangor Uchaf - stesion - Ffordd Deiniol - Lôn Glan Môr - Stryd Fawr - Ffordd Caernarfon - cylchfan ger Blockbusters
Ffyrdd heb ffordd osgoi
Dolgellau: 10:00 i 12:00
Ffordd Pont yr Aran
Ffordd Felin Isaf (o'r gyffordd â Ffordd Pont yr Aran at y gyffordd â'r Stryd Fawr)
Stryd Fawr (o'r gyffordd â Ffordd Felin Isaf at y gyffordd â Heol y Bont)
Heol y Bont (o'r gyffordd â'r Stryd Fawr at y gyffordd â Ffordd Ty'n y Coed)
Ffordd Ty'n y Coed (o'r gyffordd â Heol y Bont at y gyffordd â'r A470)
Blaenau Ffestiniog: 11:00 i 13:00
Cefnffordd yr A470 (o'r gyffordd â Ffordd Allt Goch at y gylchfan gyferbyn â Commercial Square)
Porthmadog: 12:30 i 13:00
Stryd Fawr (o'r gylchfan gyferbyn â Heol Newydd at fynedfa Rheilffordd Ffestiniog)
A497 (o'r gylchfan gyferbyn â Heol Newydd at fynedfa Warws Gelert)
Cricieth: 13:00 i 14:30
A497 (o'r gyffordd â Morannedd gyferbyn â Swn y Môr at y gyffordd â Lôn Fêl)
Pwllheli: 13:30 i 16:00
A497 (o'r gyffordd â Lôn Nant Stigallt ar Ffordd Abererch at y gylchfan ger Asda)
Cei'r Gogledd (o'r gyffordd â'r A497 at y gyffordd ag Ystad Ddiwydiannol Glan Don)
Y ffordd drwy Ystad Ddiwydiannol Glan Don i gyd
A497 (o'r gylchfan ger Asda at y gylchfan gyferbyn â'r Maes)
Stryd Fawr i gyd
Stryd Moch i gyd
A499 (o'r gylchfan ger Asda at Garej Glan Don)
Bontnewydd: 15:30 i 17:00
A487 (o'r gyffordd gyferbyn â Cartref at bwynt gyferbyn â Tyddyn Gwyn
Caernarfon: 16:00 i 17:30
A487 (o'r gylchfan ger Ffordd Santes Helen at y gylchfan o dan y drosffordd)
Stryd Penllyn (o'r gylchfan o dan y drosffordd at y gyffordd â Ffordd Bont Bridd)
Ffordd Bont Bridd (o'r gyffordd â Ffordd Pen Llyn at y Maes)
Maes Caernarfon (o'r gyffordd â Ffordd Bont Bridd at y gyffordd ag Allt y Castell)
Allt y Castell (at y gyffordd â Ffordd Pen Deitsh)
Ffordd Pen Deitsh i gyd
Stryd y Castell i gyd
Stryd y Farchnad i gyd
Ffordd Cei Banc (o'r gyffordd â Stryd y Farchnad i'r gyffordd â Ffordd Balaclafa)
Ffordd Balaclafa i gyd
Ffordd y Gogledd (o'r gylchfan ger Rhes Alexandra at y gyffordd â Ffordd Cae Gwyn)
Y Felinheli: 17:00 i 18:30
Ffordd Caernarfon i gyd
Stryd Bangor i gyd
Bangor: 17:00 i 19:30
Ffordd Caergybi (o'r gyffordd â Ffordd Siliwen at y gyffordd â Ffordd Deiniol)
Ffordd Deiniol i gyd
Ffordd Garth i gyd
Lôn Glan Môr (o'r gyffordd â Ffordd Garth at y gyffordd â'r Stryd Fawr)
Stryd Fawr (o'r gyffordd â Lôn Glan Môr at y gyffordd â Ffordd Caernarfon)
Ffordd Caernarfon (o'r gyffordd â'r Stryd Fawr at y gylchfan gyferbyn â Pharc Manwerthu Menai)
Ffyrdd â ffordd osgoi
Bangor: 12:00 i 24:00
Ffordd y Parc, Parc Menai
Chaiff neb fynd ag unrhyw gerbyd ar Ffordd y Parc, o'r gyffordd â Ffordd y Plas at y gyffordd â Ffordd y Llyn.
Dylid dilyn Ffordd y Llyn at y gyffordd â Ffordd Gelli Morgan a throi i'r chwith, dilyn Ffordd Gelli Morgan at y gyffordd â Ffordd y Parc a throi i'r chwith a mynd ymlaen hyd at y caead (i'r gwrthwyneb wrth ddod o?r cyfeiriad arall)
Nant y Garth
Chaiff neb fynd ag unrhyw gerbyd ar hyd Nant y Garth, Felinheli o gylchfan Allt Faenol i'r de-orllewin am ryw 620 metr.
Dylid dilyn ffordd osgoi'r Felinheli am y de-orllewin at gylchfan Griffiths Crossing, gan gymryd y pedwerydd troad oddi ar y gylchfan am y Felinheli (i'r gwrthwyneb wrth ddod o'r cyfeiriad arall).
Dydd Mawrth Mai 29ain
Bydd yr orymdaith yn teithio o Fiwmares i Borthaethwy rhwng 7.00am a 8.00am
Bydd y strydoedd canlynol yn destun Gorchmynion Cau Ffordd o 6pm ar ddydd Llun Mai hyd 1pm ar ddydd Mawrth
Ffordd Cynan
Stryd y Bont
Stryd Paced
Ffordd Telford
Bydd y strydoedd canlynol ym Mhorthaethwy yn destun Gorchmynion Cau Ffordd o 6am ar ddydd Mawrth 29 Mai 2012 hyd 9.30am Ddydd Mawrth
Cylchfan Anglesey Arms
Porth y Bont
Bydd y strydoedd isod yn destun Gorchmynion Dim Aros a Dim Pharcio ar ddydd Llun hyd 1pm ar ddydd Mawrth
Ffordd Cadnant (o Bont Cadnant)
Ffordd Caergybi
Stryd Fawr
Cilbedlam
Y Sgwar
Ffordd Pentraeth
Gwaelod Lon Pen Nebo (y ddwy ochr o'r ffordd o Fanc HSBC i waelod yr allt)